Akwai nau'ikan polyester da yawa da kuma masana'anta na fiber cellulose da aka sake yin fa'ida a cikin kasuwa, galibi polyester viscose, polyester viscose tencel, polyester viscose modal, polyester tencel bamboo, polyester / modified polyester/viscose, da sauransu.
Polyester ya haɗa da polyester na al'ada, cationic polyester mai dyeable da polyester a matsayin mai ɗaukar fiber na gawayi na bamboo, siliki na kofi, siliki na thermal, siliki mai sanyi, da sauransu, kuma yadudduka da aka haɗa su suna da matuƙar dacewa.Lokacin da abun ciki na polyester ya fi 50%, masana'anta da aka haɗe za su iya kula da tsayin daka, juriya na wrinkle da kwanciyar hankali mai girma na polyester, tare da ƙaƙƙarfan halaye.Bugu da kari na viscose fiber inganta iska permeability, hygroscopicity da antistatic dukiya na masana'anta.Tencel (Lyser) yana da kyau kwarai danshi sha, silky floatability, ta'aziyya da sauransu, don shawo kan talakawa viscose fiber ƙarfi ne low, musamman low rigar ƙarfi lahani;Modal yana da laushin auduga, ƙoshin siliki, santsin hemp, da shayar da ruwa.
Ƙwararren iska ya fi auduga, yana da ƙimar rini mai girma, launi mai launi mai haske, cikakke;Fiber bamboo yana da kyakyawar iskar iska, shayar da ruwa nan take, juriya da kaddarorin rini, amma kuma yana da ƙwayoyin cuta na halitta, ƙwayoyin cuta, cire mite, deodorant da ayyukan juriya na UV.Yin amfani da siliki na gawayi na bamboo, siliki na kofi, siliki mai zafi, siliki mai sanyi da sauran sabbin zaruruwa yana sa masana'anta da aka haɗe su sami ayyuka iri-iri.Polyester da kuma sake yin fa'ida fiber cellulose fiber blended masana'anta yana da santsi da santsi masana'anta, mai haske launi, karfi ma'anar ulu siffar, mai kyau elasticity a hannun, mai kyau danshi sha da matsakaici farashin.Yadudduka ne mai kama da ulu tare da fa'idodin masana'anta na ulu da masana'anta na sinadarai.Ba kawai masana'anta kwat da wando ba, har ma da babban masana'anta na wando da wando.
Polyester da regenerated cellulose fiber blended masana'anta
1. TSARI TSARI
Polyester da kuma sake yin fa'ida fiber cellulose fiber blended masana'anta → Gray zane tare da Silinda hadin gwiwa → launin toka zane singeing → scouring (desizing) → rage alkali → rini → Saitin → (wanke sabulu → bushewa) → launi na singeing → injin wanki wanke zane → bushewa → dressing → calcining → tururi tukunya → dubawa → marufi.
2. BABBAN TSARIN TSARI
Polyester da fiber cellulose da aka sake yin amfani da su sun haɗu da masana'anta a cikin juzu'i da tsarin saƙa saboda gogayya na inji, za su samar da gashi mai yawa, manufar gashi shine don rera waɗannan gashin.Fleece ba wai kawai ya sa saman masana'anta ya zama mai tsabta da santsi ba, amma kuma yana iya inganta masana'anta a cikin aiwatar da abin mamaki.Yanayin harshen wuta na gashi yawanci 900 ~ 1000 ℃.
Yanayin tsari: injin raira waƙoƙin gas;Man fetur: fetur, iskar gas;Ɗayan wuta mai kyau da ɗaya mara kyau, konewar gefe biyu;Gudun: masana'anta haske 100 ~ 120m / min, masana'anta mai nauyi 80 ~ 100 m / min;Nisa tsakanin masana'anta da rage harshen wuta shine 0.8 ~ 1.0cm;Gasoline gasification iya aiki na 20 ~ 25 kg / h, gasification zafin jiki ≥ 80 ℃, da amfani da iska matsa lamba 9.0 × 103 Pa
TAFARU-FITA
Manufar tafasa shi ne don cire mai da ƙazanta daga zaruruwa.Tare da caustic soda da deoiling, refining wakili, tafasar wakili da sauran Additives, a wani zazzabi, a cikin alkaline wanka ta hanyar rushewa, ƙasƙanci, narkewa da sauran illa, don haka da cewa wani ɓangare na masana'anta impurities kai tsaye narkar da a cikin ruwan zãfi;Wasu ƙazanta suna faɗuwa daga masana'anta ta hanyar wankewa saboda raguwar ƙarfin ɗaure tsakanin kumburi da fiber.Ana cire wasu ƙazanta daga masana'anta ta hanyar rushewar surfactants.
Lokacin da maganin rage alkali, polyester surface yana lalata da alkali, an rage yawan adadinsa, fiber diamita ya zama sirara, an samar da fili, an rage girman fiber, yana kawar da hasken arewa na siliki na polyester, kuma yana ƙaruwa da ratar masana'anta ta hanyar sakawa. masana'anta jin laushi, laushi mai laushi, inganta shayar da danshi da gumi.Ana amfani da raguwar Alkali don inganta laushi da kayan kwalliya na polyester ta hanyar kwasfa na soda caustic.
Yanayin tsari: caustic soda 10 ~ 15 g / L, zazzabi 125 ℃, lokacin jiyya 40 min.
Rini biyu-mataki, watsa rini, high zafin jiki reactive rini a cikin wannan Silinda, zazzabi 130 ℃, rike lokaci 30 ~ 40 min, sanyaya zuwa 95 ℃, rike lokaci 40 ~ 60 min, biyu-mataki Hanyar dace da haske da kuma rini mai matsakaici.
An rarraba dyes da cationic dyes a cikin wanka ɗaya, zazzabi ya kasance 120 ~ 130 ℃, kuma lokacin riƙewa shine 40 ~ 50 min.Matsakaici zafin jiki reactive rini, zazzabi 60 ℃, rike lokaci 40 ~ 60 min.
SAIRIN KYAUTA
Fabric bayan yanayin zafi zai iya inganta yanayin kwanciyar hankali, har ma a cikin rigar rini mai zafi da kuma ƙare yanayin aiki da kuma bayan tsarin sawa ba shi da sauƙi don lalata.
A zazzabi ne 180 ~ 190 ℃, gudun ne 30 ~ 40 m / min, da overfeeding ne 1% ~ 3%, da saitin lokaci ne 40 ~ 50 s.
KYAUTA MAI KYAU
A cikin rini da karewa tsari na yadi, bayan da dama sinadaran jamiái rigar da zafi jiyya da inji tashin hankali da kuma sauran effects, ba wai kawai tsarin tsarin canje-canje, kuma zai iya sa ji m da m, taushi karewa iya gyara up for wannan lahani. , sa masana'anta su ji taushi.Kammala taushin sinadari shine amfani da mai laushi don rage daidaituwar juzu'i tsakanin zaruruwa don samun tasiri mai laushi.
Hydrophilic amino silicone softener 20 ~ 50 g / L, antistatic wakili 10 ~ 15 g / L, zazzabi 170 ~ 180 ℃, gudun 35 ~ 45m / min, overfeed 1% ~ 3%.
1. Za a rina masana'anta na polyester da fiber cellulose da aka sake haɗe da launuka masu duhu kamar shuɗi na ruwa da baƙar fata, kuma saurin launi zuwa shafan rigar zai dace da buƙatun Grade 1 ko fiye da Grade 3 na daidaitaccen ingancin yadi na ƙasa.Za a karɓi tsarin bugu na musamman da rini.Idan masana'anta da aka haɗe sun ƙunshi tensilk, bayan maganin rage alkali mai launin duhu mai launin duhu, launin ruwan sanyi ya ɗan yi ƙasa kaɗan, wasu matakin 2-3 kawai, zai iya cika ƙa'idodin ingancin ƙasa na samfuran ƙwararrun masaku.
2. Lokacin rini kofi, khaki, innabi purple, ja da sauran launuka masu haske da launuka masu haske, saurin launi zuwa haske da gumi haske mahaɗin launi yana da ɗan rauni, kawai ya kai kusan matakin 3.
3. Kula da zamewar masana'anta mai sauƙi mai sauƙi da kuma tsaka-tsakin tsaka-tsakin, wasu daga cikinsu ba su kai ga ƙimar ingancin ƙasa na ≤ 0.6cm ba.
Tsarin rini na polyester da eclaimed cellulose weft na roba masana'anta
Polyester da kuma sabunta fiber cellulose fiber blended weft roba masana'anta ne mai tasowa Trend, kuma mafi gane ta masu amfani.Yadin yadu na masana'anta shine polyester kuma an sake yin amfani da fiber cellulose fiber blended yarn ko yadin da aka haɗa da yarn polyester wanda aka shirya a wani yanki bisa ga salon buƙatun.Yadin saƙa shine polyester rufe spandex yarn ko cationic polyester rufe spandex yarn.
Tsarin fasaha
Polyester da fiber sake yin fa'ida sun haɗu da masana'anta na roba → masana'anta mai launin toka tare da silinda → singing → tafasa-fita (desizing) → rage alkali → rini → siffata → karewa mai laushi → sutura → calending → tururi tukunya.
RINUWA
Polyester/sake fa'ida fiber/ polyester spandex roba masana'anta ana rina tare da tarwatsa rini da reactive rini biyu-bath tsari, watsar da rini a kan polyester da spandex a lokaci guda, reactive rini a sake fa'ida fiber.
Polyester/sake fa'ida fiber/cationic polyester spandex na roba masana'anta ana rina a cikin wanka biyu.Ana fentin wanka na farko da rini na cationic sannan a watsa rini a cikin wanka ɗaya.Ana yin rini na cationic polyester da rini na cationic, ana rina polyester da spandex da rini mai tarwatsewa, sannan kuma ana rina cationic polyester da rini na cationic.Ana sabunta wanka na biyu tare da rini mai amsawa.
Mai yiwuwa ga matsalolin inganci
Blank zane nisa, bisa ga ainihin halin da ake ciki na saƙa da rini shrinkage kudi m zane, saduwa da bukatun gama samfurin nisa.
Idan yanayin tsari ba a sarrafa shi yadda ya kamata, brittleness da lalacewa na spandex za a haifar da su a cikin tsarin rera waƙa da raguwar alkali na masana'anta na bakin ciki, wanda zai shafi ƙarfin zonal na masana'anta.
Tsaurin launi mai laushi da bushewar tsaftacewa ba shi da kyau, saurin launi mai laushi na tsaka-tsakin launi shine 2 ~ 3 ko 2, kuma saurin launi don wankewa kusan 3 ne.
Lokacin aikawa: Mayu-30-2023